Na tuendelee kusimama kwa muda mdogo tu. Mungu mpendwa, tunakushukuru wewe kwa majaliwa haya mengine ya kusimama katika nyumba ya Mungu na kumwabudu Mungu aliye hai. Tunashukuru sana kwamba tungali tuna ruhusa hii nchini, na sasa tunashukuru kwa ajili ya watu hawa waaminifu pia, Bwana ambao wamekuja maili nyingi na mia ya maili wengi wao na baadhi yao watajaribu ku kurudi nyumbani mbio usiku wa leo kwenye barabara kuu, kufuka barabara kuu. E, Mungu naomba kwamba utakuwa pamoja nao na kuwasaidia waongoze. E Baba, tunashukuru kwa ajili ya manyunyu haya ya mvua ambayo yametuposea hewa kwa muda tu ya e, Baba, tunaomba kwamba utakutana nasi usiku wa leo katika neno la, kwa kuwa hiyo ndiyo sababu tumekutanika, Bwana, ni kukutana nawe katika neno tusaidie Bwana ili kwamba mkutano kwetu kutakuwa na faida sana kwa ufalme wako, na ili kwamba tusaidike kiasi kwamba tupate kuwasaidia na wengine we. Ejalie mambo haya tunayoomba, katika jina la Yesu amin. Nimekuwa na mazungumzo ya faraga na watu wachache mle ndani na kabla tu ya mkutano kuanza, ili alinipa lundo, lundo kubwa sana lake hata ni vigumu kwa uh, kwangu kujua nitaanzia wapi. uh, uh, bali tunaomba uh, kwamba kwa Mungu atawabariki kwa juhudi zenu za kungojea ibada ya jioni. Sasa Mungu akipenda, Jumapili ijayo asubuhi nitakuwa na ibada tena, ndiyo kwanza uh, nizungumze na mchungaji na ni vema kwao na sasa natamani ningaliweza kutambua kila rafiki mwema uh, niliye na naye humu ndani, ila ninajua ya kwamba munangojea, kuna joto, na nitaacha ni tu wakati huo na, na, na kusema tu hivi, Mungu awabariki. Unajua you know, sijui jambo lolote kubwa zaidi ambalo mtu yeyote angeniombea kuliko kusema Mungu akubariki. Naona kama atafanya hivyo, hilo tu ndilo ninalohitaji hilo hilo tu nafikiri, hilo ndilo neno kuu sana ka katika zamiati, Mungu akubariki. Na sasa nami najua yeye hufanya hivyo, na kama nilivyomwambia mtu wangu muda mchache uliopita, nilikuwa nilikuwa nikijaribu kuoga nami singeweza eh, uh, kukauka ninge ningekauka halafu ni kaloa tena ni ngekauka na asingeweza kuvaa shati langu. Hata ni tofauti kidogo huko, tusi kuna joto karibu mara mbili ya hapa, bali hutokwi na jasho yote, hamna unyevu jamani. Kwa hiyo oh, inaikausha mara tu unapotoka nje, unaweka sufuria ya maji kule na mara yanakauka. Huwezi kutokwa na jasho sababu inakaushwa kabla huu hujatokwa na jasho. Unatokwa na jasho kweli, mbali haulioni kamwe. Kwa hiyo hapa nilikuwa nikijaribu kuwa na wakati e, mbaya sana ni kikikauka kwa hiyo nina loha sasa hivi, nilikuwa nimerudi chumbani mle naso, tulikuwa na watu saba au wanane mle ndani and, ambao and walikuwa dharura na ambao ilibidi waonwe mara moja. Naam, sababu ya kunifanya nikae na, ni ni na na kuwaombeni mje ni kwa kuwa najisikia ina ina manufaa kwetu ni nisigifanya jambo hilo, enyi marafiki, na na wadhamini sana kufanya hivyo, kuja tu kumsikia mtu fulani, ama kusikia yale yanayosema, ama lolote lile. ni nisigifanya hivyo, hilo halingekuwa halali, halingeonyesha upendo wangu kwenu kuja tu namna hiyo, na msiamini ya kwamba mnakuja igwaje. Najua mnanipenda kama ninavyowapenda ninyi na na kwa hiyo najua na, na, hivyo la sivyo hamgefanya mambo nayofanya. Kwa hiyo nawezia ta kutosha, hata hata nisinge waacha mkae katika joto nakadhalika namna hii, kama sikufikiri ni jambo fulani la kuwasaidieni. Halafu kabla ya kuja hapa, daima najaribu nzavyo mbele za Mungu kuchukua kitu kidogo, andiko la namna fulani, kisha naomba uongozi wake. Jambo la mwisho Kabla ya kuondoka usaidie, bwana Mungu, kwa namna fulani, wa, wa, wa- wape wa, hawa watu wapendwa, chochote uwezacho. Nami natarajia na ninaamini na ya kwamba daima nitaishi pamoja nanyi. Naamini kwamba huu ndio muda mdogo sana tulionao, tunaposimama pamoja namna hii, tulikuwa pamoja katika milele. Naona nafanya hivyo, na naamini na, na hivyo, nami nataka kuwasaidia If, nami kama nikisema jambo lolote mbaya, baba wa mbinguni anajua si kwamba nataka kufanya hivyo, kwa sababu nafanya hivyo bila kujua, ningefanya hivyo kwa kutokujua. Kwa hiyo nikijua ya kwamba ninyi mko chini ya daraka langu na mko mikononi mwangu kwa ajili ya Injili, daima nitataka kuaweka katika uh, kurasa za Biblia hii na nami na, na mara nyingi watu wamenijia na kusema, Ndugu Bwana, kama tu uh, utakuja hapa na kusema, Bwana asema hivi kwa mtoto wangu aliye mgonjwa, atapona. Uondoke uende kule, useme tu, atapata afya. Hivyo tu ndivyo inavyo kutaka ufanye. Naam, huo ni uaminivu na ni jambo la kupendeza, jinsi navyo adhamini jambo hilo But you lakini najua siwezi kufanya hivyo mpaka atakaponiambia kwanza. Naona naweza kumwombea huyo mtoto can... nifanye yote niwezayo At lakini mnaona vipi kama nilienda kule na shauku na kusema that. hivyo that. naona kama that. nilisema Bwana asema hivi kweli, ingekuwa tu shauku that. yangu kusema that. hivi, naona na alafu, huenda, na huenda ikatendeka na huenda isitendeke, lakini basi, vipi kama mtu huyo huyo yuko chini ya shauku yangu na haikutendeka the alafu, mtu huyo huenda akawa katika hali wakati mwingine, death, ya kati ya uzima na mauti, basi matumaini yao yatakuwa wapi? Wangehofu kwamba huenda nikawa katika shauku yangu tena, no? Kwa so hiyo inapotamka uh, hayo nataka uh, kuwa na hakika uh, uh, kabisa kwamba ni kweli kwa yote nijuayo. Kisha anaponizungumzia naweza tu kusema yale aliyonionyesha e, mazuri ya mabaya, sina budi kuyasema. Na wakati mwingine si si vizuri kuwaambia watu mambo hayo, but lakini, hata hivyo ninawajibika tu kuwaambia watu ma, mambo mbaya yatakayowapata kama inavyowajibika kuwaambia mambo mema yatakayowapata. Na hata hivyo tunataka mapenzi ya Bwana wakati mwingine mapenzi ya Bwana ni kinyume cha haja zetu, bali hata hivyo, kama tukitaka mapenzi ya Bwana, ni muhimu tu vile vile kujua kwamba mabaya yatatupata kama yakiwa ni mapenzi ya Bwana. Kama ni mema ama mabaya, tunataka mapenzi ya Bwana yatendeke, nami najua ya kwamba tunaliangalia kwa jinsi hiyo. Sasa na, najua ndugu, hapa kwa kawaida huwa na ujumbe wa dakika thelathini, dakika ishirini hadi thelathini Jumapili usiku nami si sijui kama anaweza kufanya hivyo au la. Kwa hiyo ni nitafanya niwezavyo. Sasa nafikiri kuna ibada ya ubatizo mara baada ya haya, nasikia walibatiza kundi kubwa la watu asubuhi ya leo. Daima kuna ubatizo unaofanyika hapa wakati wote, wahudumu wa Methodisti wa, wa Batisti wa, wa Presbiteri, Church of God Ulteri, wowote wa wale wanakuja na kubatizwa katika jina la Bwana Yesu Kristo na Mungu, God, itakapo, mbele za Mungu itakapo ni lazima kusimama mbele ya ile hukumu nitawajibika kwa jambo hilo. Na kama nilikuwa na hakika ni yani mwangu, na, na kuhesabiwa haki katika like kila kitu maishani mwangu be kama nilivyo right kwa jambo hilo, ningekuwa tayari kwa ajili ya kunyakuliwa sasa hivi, kwa kuwa najua hiyo the ni kweli, ijini naona hiyo ni kweli. Hakuna andiko hata moja katika Biblia ambapo mtu yeyote alibatizwa kwa njia nyingine yoyote ila katika jina la Yesu Kristo. Vile agizo la Baba Mwana Roho Mtakatifu ni tu enendeni, so basi yafanye mataifa yote wanafunzi, kuwabatiza katika jina la Baba Mwana Roho Mtakatifu, sio katika, yana, katika yana, si yana, kukitia cheo hiki juu yao, mbali kuwabatiza katika jina la Baba Mwana Roho Mtakatifu ambalo ni Bwana Yesu Kristo. Kila mtu katika Biblia alibatizwa katika jina la Yesu Kristo. Na Biblia ilisema ya kwamba yeyote atakayeliondoa neno moja kwake au kuongeza neno moja kwake kwa njia yoyote, ole wao na hiyo ninayo ya kutosha kuhofu mbali na kuongeza ama kutoa katika maandiko. Nimeingia katika shida mara nyingi, mbali mimi nadumu papo hapo, yeye ndiye mtetezi wangu. Ilisababisha kutengana na marafiki, wengi wamejitenga nami kwa ajili ya jambo hilo, mbali mradi tu namweka rafiki huyu hapa, Bwana Yesu, naye ni Neno. Haiduru hata njia iwe yenye kuparusa namna gani, hata njia iwe ngumu vipi, yeye huja vile vile na kama wakimwita bwana mwenye nyumba Beelzebuli ni zaidi sana vipi watawaita hao wa wanafunzi wake? Sasa Bwana awe na nyinyi nyote na awabariki juma nzima na awape ninyi nyote mambo yaliyo mema sana ambayo naweza kuomba kwamba Mungu awape. Ndiyo maombi ya sasa. Tutasoma kutoka katika neno la zamani, na sasa tupokeeni tena Jumatano usiku kuna maombi ya katikati ya juma au chochote kile. Jumatatu na Jumanne usiku ni mikutano ya maombi ya nyumbani. Nadhani watu wanajua, ndugu Junior Jackson yuko kwenye jengo hili. Mimi ndugu Jackson si, uh, yuko hapa, ndugu Jackson. Vema ni, ni ndugu Jackson mwingine hapa ni na ndugu Don Radon yuko kwenye jengo hili usiku wa leo, ndugu Don, upande huu hapa, na wengi wa hao ndugu wengine nawaona, ndugu hapa akutoka Arkansas na Louisiana na na mahali mbalimbali nchini nani, na wengine ndugu wazee hapa usiku wa leo pia, na ndugu Thompson Kidd anayeketi hapa mkono na wa kulia atakuwa ana umri wa miaka themanini na nne katika siku chache. Inapata miaka mitatu au eh, nne iliyopita alifanyiwa upasuaji kwa ajili ya ugonjwa wa kibofu, na alikuwa akifa kwa kansa. Madaktari walikuwa ndiyo kwanza wamrudishe akafe. Nami karibu niliharibu gari langu kukuu nikienda kwake kule Ohio. Bwana Yesu akamponya, akawa mzima na mwenye afya. Huyo hapa yeye na maskini eh, mwenzi wake. Usikuelewa na wengi wenu. Uh, muna wajua, labda baadhi yenu hamumjui, bali huyu hapa mwanamume mwanamke aliyekuwa akihubiri Injili kabla asijazaliwa wasia jambo hilo. Nami ni mzee, naona na waangalia, na wangali wanaendelea, ndipo the inanitia moyo. Sisi sote tunamjua ndugu build out anayeketi hapa pembeni, nalo jinsi tunavyoshukuru kwa baraka zote kuu za Mungu siendelee kuwa pamoja nasi hata hiyo parapanda ya mwisho itakapolia. Na mwajua, tutanyakuliwa pamoja kumlaki kumlaki Bwana hewani. Hivyo zieni, watawakosa watu, hawawezi wa kuwaona tena, mbali mnakusanyika pamoja na kundi lile lingine Lord hawa walio hai waliosalia hata kuja kwake Bwana hawatawatangulia. Ama wazuia, ndilo neno. Hao waliokwisha kulala mauti, si waliokufa la, Wakristo ah, hawapi, wao wanapumzika kidogo tu, naona no. hivyo tu lo jamani, na parapanda ya Mungu italia na waliokufa katika Kristo watafufuliwa kwanza, wawatokee wengi na mara moja inatokea kwamba unasimama kwangalia na kuangalia na pema huyo hapo, ndugu fulani, nawe unajua haitachukua muda mrefu, katika dakika chache tutabadilika, katika dakika moja kufumba na kufumbua jicho, kisha pamoja nao tutakosekana duniani, tutanyakuliwa akumlaki Bwana hewani na kwazia kwa yote ambayo tumeona <laughs> maandiko na mathibitisho wachi ya saa hii tunayoishi yaweza kutukia kabla ibada hii haijaisha, wasia hilo tu usiku huu. Basi kwa hayo tunalikaribia neno lake huku tukifungua Waebrania sura ya kumi na tatu, nasi tutasoma kuanzia aya kumi hadi ya kumi na nne. Waibrania kumi na au au, samahani Waibrania kumi na tatu kumi hadi kumi na nne. Na kama nilivyosema sisi tunapoonyesha utii wetu kwa bendera yetu, jambo ambalo ni nzuri, mimi daima tunasimama tunapoonyesha utii wetu na matukio mengine uh, yote makuu tu tunasimama katika kuheshimu ama kuipigia saluti na kadhalika. Kwa taifa letu wanapoimba bendera iliyopambwa nyota tunasimama sawasawa. Uh, nasi kama askari wa Kristo, hebu na tusimame sawasawa tunapolisoma neno la Mungu. Tuna madhabahu ambayo wale waihudumiyao ile hema wanaruhusa kula vitu vyake. Maana wanyama wale ambao damu yao huletwa ndani ya pale patakatifu na kuani mkuu kwa ajili ya dhambi, viwiliwili vyao huteketezwa nje ya kambi. Kwa ajili ya Yesu naye, ili awatakase watu uh, kwa damu yake mwenyewe aliteswa nje ya lango. Basi na tutoke twende nje ya kambi tukichukua shutumu lake. Maana hapa no, sisi hatuna mji udumuo, mbali twautafuta ule ujao. Bwana Mungu, wewe ambaye unawajibika kwa neno hili na unawajibika kulitunza kote katika nyakati zilizopita, kuona kwamba lilitufikia bila kugoshiwa ni neno la Mungu lilo safi na ambalo halikugoshiwa. Sisi tunalidhamini sana mioyoni mwetu. Wakati huu livunje somo hili Bwana katika maana yake, kwa ajili yetu usiku wa leo, kusudi sisi wana wa wanadamu tupate kufahamu matakwa ya Mungu. Maana tunaomba katika jina la Yesu. Somo th langu kwa ajili ya ji-jioni ya leo ni kwenda nje ya kambi. Ni somo ndogo um, kweli kidogo ni la kipekee, lakini mwajua you know, kwa kawaida tunampata Mungu katika mambo yasiyo ya kawaida. Ulimwengu so unashikilia desturi sana, sana, hata jambo lolote lisilo la kawaida kutoka kwa mwelekeo wa kawaida linakuwa la kipekee. Kama nilivyohubiri hapa siku chache zilizopita hapa katika maskani juu ya wa kipekee na mkulima ni wa kipekee kwa mfanyi biashara, mfanyi biashara ni wa kipekee kwa mkulima. Mkristo no ni wa kipekee kwa amini asiamini na kadhalika. Unabudi kuwa mpumbavu kwa mtu fulani. Kwa hiyo chochote kisicho cha kawaida na kufanya mpumbavu kwa namna fulani kwa, kwa, kwa mwelekeo wa kawaida na kwa hiyo watu wa Mungu na manabii wake na wajumbe wa, wa wake kote katika nyakati ambao waliubeba ujumbe wake kutoka kwenye neno wamehesabiwa kuwa wajinga kwa watu wa nchi. nu alikuwa mpumbavu kwa ulimwengu wake wenye akili nyingi ambao alihubiria. nu alikuwa kweli mpumbavu kwa farao. Uh, huku uh, mguu wake umo kwenye kiti cha enzi alafu anakiacha ak chagua kundi la wakanyaga matope. Kama walivyofikiri, Yesu alikuwa mpumbavu kwa watu. Na hao wengine wote ambao wamefanya kazi na kumwishia Mungu wamehesabiwa kama wavumbavu. Hawana budi kwenda nje ya kambi waliokuwa nayo. Zaidi na zaidi inafanywa kuamini ya kwamba watu hawamfikii Kristo. Sasa niko hapa kujaribu kusaidia katika njia yoyote niwezayo na kufanya matamshi yangu dahiri nijuavyo, jinsi ya kuyafanya. Nani mnivumilie mkiweza. Ninapoangalia na kuhubiri nchini kote na kuangalia watu ni, nimeshawishika kabisa ya kwamba watu hawamfikii Kristo, nami naamini ya kwamba adui ndiye anawatupia kizuizi hiki. The I is, kwa maana sababu ya kuamini jambo hili yeye asiye si ye kitu walichoelekezwa kwake, aidha wameelekezwa kwenye ku, fu, fundisho a, a la shaki ama fundisho fulani paris, ama karamu fulani karamu, ama tukio ama msisimko fulani like that, ama kitu kama hicho badala ya kuelekezwa kwa Kristo yeah, aliye neno. Hiyo ndiyo sababu nafikiri watu wanaweka kikomo chao cha milele juu ya mafundisho fulani ya shati ama msumko fulani like, kama vile wengine husema nilicheza katika roho ama ni, nilinena kwa lugha ni, nilihisi moto ukipitia juu yangu. Na je, wajua vitu hivyo vyote vinaweza kuigizwa na Ibilisi? na kitu kimoja tu asichoweza kuigiza hicho ni neno. Katika yale mabishano kati yake na Yesu na wakati It Yesu alimshinda imeandikwa neno, nami naamini leo ya kwamba sababu ya watu kutokuja kwa Kristo ni kwa sababu wanaelekezwa wengi wao, uh, kwenye madhehebu dhehebu: njoo ujiunge na kanisa letu ama wewe soma katika kisimo yetu, ama uamini fundisho letu, ama, ama namna fulani ya taratibu. wao wanaelekezwa upande mbaya na matendo yao na maisha wanayoishi bila ya Kristo Christ, yanadhibitisha you know, maishani mwao yanadhibitishwa na jambo lile lile. Mfano, sitaki kumuudhi mtu awayeyote lakini nenda rudi la mahali nchini, nimewakemea wanawake kwa kuwa na nywele fupi, hiyo ni Biblia. Nimekemea wanawake kuvalia kaptura, kutumia vipodozi. Kila mwaka inazidi kuwa mbaya, inaonyesha kwamba kuna kidole kingine mahali fulani kinachowaelekeza kwenye njia nyingine, nao hawamfikii Kristo. And na wanasema sisi ni washiriki wa kanisa fulani, kanisa letu hali- haifai kitu. Kanisa lenu linaamini nini? Mungu alisema ni kosa, na kama walifika kwa Kristo wangekomesha jambo hilo, na isitoshe, bali mtu angepachukua mahali pake kama angelimfikia Kristo na akalipinga jambo hilo. Wanaume hawange waruhusu wakezaa kutenda jambo kama hilo msualize tati mke wake kufanya hivyo. Maskini jamaa mdogo hapa mjini, juzijuzi, nusura awaue wa fulani wawili wadogo, walikuwa kwenye kituo fulani wa wa cha petroli. Nyinyi watu wa Javoville Mliona katika gazeti. na nayehuyu msichana ndogo alikimbia kwenye kituo cha petroli hajavaa kitu karibuchi kabisa, nao hao vijana wawili waliokuwa wameketi pale wakasema kitu na yule mtumishi, karibu awaowe hao wavulana wawili. Ndipo akashikwa kwa ajili ya jambo hilo, akapelekwa mahakamani. Basi hakimu akamuuliza, kwa nini uka- yeye alivaa namna hii? Akasema, nafikiri anaonekana mrembo sana. Sasa huyo mtu ana kasoro yaani, kama yeye ni kama yeye ni mwenye dhambi, ana kasoro. Upendo wake kwa mwanamke huyo haungeweza kuwa halisi, naye anamweka huko awe chambo cha mbwa, namna hiyo kuna kasoro. Je, wanadamu wamfikia ufahamu kwamba wangeweza kupambanua kati ya mema na mabaya? Je, umeona ile vazi jipya la kuogelea walilotoa? Unajua ubashiri wangu kwamba wanawake hatimaye watafikia majani ya mtini, miaka thelathini na mitatu iliyopita, na sasa uh, wanao ambao wamevalia majani ya mtini tena, marinda yanayoona. Neno la Bwana halishindwi, naona na hilo lilikuwa litukie kabla tu ya wakati wa mwisho, watarudia jani la mtini tena. Nilikuwa nikisoma jambo hilo katika gazeti la Life hilo lilisema miaka thelathini na mitatu iliyopita kabla ya kuanguka kwa wanawake. Ilisema jinsi wangefanya jambo hilo katika siku hii, na sasa wanalitimiza, jinsi wangevalia mavazi kama wanaume na jinsi wata, uadilifu wa wanawake utashuka katika taifa hili. Taifa duni sana ulimwenguni ni hili la Marekani, ndilo chafu sana katika kundi hilo. Hiyo ni kulingana na takwimu. Visa vya ndoa na talaka katika taifa hili ni singi sana kuliko mahali pengine popote ulimwenguni, na mataifa mengine yanaliiga. Tulikuwa tukiiga Ufaransa, uchafu na vinyaa vya taifa hilo, na sasa wao wanatoa mavazi yao kutoka kwetu. Tulivuka mpaka wao Najua kuna sababu ambazo watu Christ. hawamfikii Kristo. Kama wangelimfikia hawangetenda hivyo. Yesu aliteswa nje ya lango ili kwamba awatakase watu kwa damu yake mwenyewe. Utakaso linatoka kwenye neno la Kiyunani lenye maana mbili ambalo linamaanisha kuoshwa na kuwekwa kando kwa matumizi na wakati Mungu anapowaosha watu wake kwa damu ya Yesu yeye waosha hill, na uchafu wa ulimwengu na kuwaweka service. kando kwa ajili ya utumishi. Kwa ajili hii Yesu naye ili awatakase watu kwa damu yake mwenyewe aliteswa nje ya lango. hata watu wafuu gospel wamerudi moja kwa moja kwenye, kwenye lile shimo tena walimotoka Kanisa la kipende koti ilikuwa nini miaka arobaini ama hamsini iliyopita? waliyalaani wakayahukumu, wakayacheka makanisa waliotoka hayo madhehebu. Wamafanyaje? kama tu umba kwenye matapiko yake na nguruwe ya katika kukaagaa kwake, walirudi moja kwa moja kwenye mahali pale pale, pale walipotolewa, na sasa makanisa yao ni machafu tu kama yale mengine ilikuwa kitu fulani kama nilivyosema, uh, asubuhi ya leo, kama vile uh, watu said, wako Saint, uh, kama alivyosema Petro katika Mathayo mtakatifu um, uh, kumi na saba nne hadi nane ambapo alisema ni vizuri sisi uh, kuwapo hapa na tujenge vibanda vitatu, lakini Roho akamkataza kufanya hivyo, nasema huyu ni mwanangu mpendwa wangu, msikieni yeye Naye ni neno, huyo ndiye. You know, tunapaswa kumwangalia neno, si shauku yetu ama kitu kingine. Yeye ni neno word. langu yeye ni yeye. Nao waliona nini baada ya sauti kunena nao? Hata Musa na Eliya hawakuweko wala hapakuwepo na kanuni nino ya imani wala hapakuachwa kitu only. Ila Yesu pekee, naye ni neno hilo tu ndilo waliloona. Kutoka nje ya kambi tunaona kwamba katika kambi yao, mahali jambo hili kuu lipotukia kule juu katika mlima wa kugeuzwa, kama Petro alivyoita baadaye, mlima mtakatifu, mahali yeye alipokutana nao. Nam siamini a kwamba huyo mtume alimaanisha ya kwamba mlima ulikuwa mtakatifu. Alimaanisha ilikuwa God. Ni Mungu mtakatifu kwenye huo mlima, si kanisa takatifu, si watu, watu ni Roho Mtakatifu katika watu mtakatifu ni mtakatifu. Yeye ndiye msimamizi wako leader, na kiongozi wako na tunaona katika kambi ndogo kwenye mlima wa kugeuzwa walipoagizwa kusikia kitu tu, walichoagizwa kufanya ni kusikia neno. Kitu pekee walichokiona si kanuni ya imani, hawakuona kitu ila Yesu, naye ni neno lililofanyika mwili Jinsi hilo lilivyo nzuri, yako kambi ile ile iliyokuwa katika bustani ya Edeni. Mungu alipolifanyia ngome kanisa lake katika bustani ya Edeni, watu wake walikuwa wakingwe na, kut, na ukuta moja. Huo ulikuwa neno, walikuwa na ngao moja, silaha moja, siki moja, kwa maana Mungu alijua ni nini kingemshinda Ibilisi, nacho ni neno. Yesu walifanya jambo lile lile, ni neno, imeandikwa naye shetani akajaribu ku kulifunika funika si nukuu kulifunika funika kwa ajili yake, kisha Yesu akasema na written, pia imeandikwa. Sasa I mean, hatuna budi kukaa na hilo neno katika kambi hii ndogo aliyokuwa nayo kule ya John, Petro yakobo na Yohana na Yesu musa na Elija katika kambi yao waliona jeshi la mbinguni la kivuli, uh, ambao nguzo ya nuru ikining'inia katika wingu, ili ambalo ili mgeu za Bwana Yesu. Na walipokuwa tayari kufanya madhehebu moja kwa ajili ya torati moja kwa ajili ya manabii na kadhalika, ile sauti ikasema, huyu ni mwanangu mpenda wangu, msikieni yeye. Kisha kwa yale walioagizwa ilikuwa tu hasa uh, kama ilivyokuwa katika Edeni dumuni na neno, hiyo ndiyo kambi ya Mungu kwa ajili ya watu wake. Inaonekana leo kuwa siku ambayo watu wanaenda nje ya kambi katika Everything, kila kitu wanapita mpaka, you know, unajua, niliambiwa wakati fulani uliopita ya kwamba wana ndege ambayo sasa inaweza kufanya kelele hizo tunazosikia humu ambazo hutikiza madirisha When the plane ni wakati ndege imeenda kasi sana hata inavuka sauti yake yenyewe, inaitwa kizuizi cha sauti. Na wakati inapita kizuizi chake cha sauti, yale itakayofanya karibu hayapimiki. Nami nafikiri kwamba ndani we mle tunapata somo tunapoenda nje ya kizuizi chetu cha sauti zetu tukaingia katika neno la Mungu basi hayapimiki yale Mungu anayoweza kufanya na mtu ambaye yuko tayari kwenda nje ya kambi kambi kambi ya mwanadamu. Hasa sasa tunaona jambo hilo, kwenda nje ya kambi, kwenda nje ya ya hii. Na mwana shetani pia anawachukua watu wake nje ya kambi ya hoja, nje ya ya ya ya kambi ya akili uh, ya kawaida. Shetani akiwachukua watu wake njia hii nyingine, nje ya kambi, Mungu akiwapeleka watu wake nje njia hiyo nyingine, na shetani amewapeleka nje ya kambi ya uadilifu wa kawaida, inapopikia mahali ambapo watu na wanaweza kutenda na kufanya na kuachiliwa kufanya mambo anayofanya katika uadilifu uadiliful kabisa. Jinsi mtu anavyoweza kumweka mke wake kule nje amevalia namna hiyo, alafu ampige mtu kofi kwa kumtukana. Inapita akili za kawaida. Inampasa kujua pema zaidi ya hayo, nje ya uadilifu wa wakum, kawaida mwisho wake ni wapi? Baadhi yenu wanaume na wanawake wa umri wangu, huenda nikawauliza jambo hili vipi: kama mama yangu au mama yako, yapata miaka hamsini iliyopita okay, alitoka akaenda kutembea barabarani na moja ya hizi kaptura ama mpikini, sijui mnazihitaji amezivaa, sheria ingeliwashika mara moja na kuwaweka katika hospitali ya wenda wazini. Mfulani alitoka nyumbani kwake kifua wazi na anapazwa in kupelekwa hospitalini, kwa maana ana akili timamu. Na kama ilikuwa wazimu kufanya jambo kama hilo like wakati huo then, bila shaka ni shaka kwamba kitu fulani kimepata wazimu ingali bado in ni deficient. Kupungukiwa yeah, na akili naon no? kurukwa na akili uchafu. Na wakati mtu anaweza kuvuta sigara, na huku madaktari wanamthibitishia ya kwamba maevu anakupa kila mwaka kwa sababu hiyo, na bado anaweza ana kuvuta sigara, inaonekana e, kwamba bongo la mtu huyo lina kasoro na wakati mtu anapokuwa na mshtuko wa akili, na yeye hawezi kujimudu anayofanya, atatafuta katika kila afisi ya daktari iliyopo nchini kuona ana tatizo gani Bali hata hivyo, atasimama kwenye baa ama katika gari, na anywe mpaka amekuwa kichaa kabisa, atumie fedha zake ili kujichukumiza humo ndani. Na ikitokea kwamba anaingilia jambo hilo bila kulewa pombe, ndipo atatumia kila hela atakayopata katika afisi ya daktari akijaribu kuona ana tatizo gani. Haina maana kama angalitokea mwewe mla kuku akiruka juu ya mji, nami ningechukua bunduki yangu, niondoke niende nyuma ya nyumba yangu na kumpiga risasi huyu mwewe. Dakika kumi tokea hapo ningekuwa jela. Wangenishika kwa, kwa kufanya ghasia akutumia bunduki mjini, kuyahatarisha maisha ya watu kwa bunduki, kutupia mwewe risasi hewani uenda nikamuua mtu. Ndivyo wangesema anapaswa kuondolewa mbali. Alafu watamuuzia mtu pombe ya kutosha, hata akalewa, na kumingiza kwenye gari ambalo la weza likaua jamaa nzima, na anaposhikwa atatoza dola tano kwa kugarimia kesa mauaji ya kudhamiria. Ulimwengu nini? kuna kasoro mahali fulani. Sasa kwenda nje ya kambi, nje ya uadilifu, bila kutumia akili. Unaona, wanasiasa wetu watasema neno kuhusu kusoma Biblia shuleni, wanaomba wajui upepo unakoelekea, hawajui kama watapoteza kura au la. Tunahitaji Ibrahim Lincoln mwingine, tunahitaji John Quincy Adams mwingine, tunahitaji mtu fulani ambaye atasimama kama neno la Mungu ni kweli, daughter, drama, au madhehebu ni kweli. Yesu alisema neno la kila mtu naliwe uongo na langu liwe kweli, mbingu na nchi zitapita, bali maneno yangu hayatapita. Kwa hiyo, unaona, wao wanaenda nje ya kambi ya neno la Mungu kutafuta jawabu lao. Unahitaji kile eh, kimewashawishi watoke kambi ya neno la Mungu kama alivyomfanyia Hawa katika bustani ya Edeni. Shetani amefanya jambo lilelile leo. Vema, tunaona hivyo watu wanaashaushika na mafundisho yao ya shati na kanuni za imani nje ya kambi, katika kambi yao ya mafundisho ya shati na kanuni za imani wao wana kambi pia, na hiyo inawaweka katika kambi yake. Kambi yake ni kambi ya elimu theolojia, kazi, shahada za udaktari kielimu, utu, kila si kitu ambacho ni kinyume cha kambi ya neno la Mungu. God Mungu camp yuna kambi kwa ajili ya watu wake. Madhehebu yana kambi zao. 3,000 years ago, miaka mia tatu iliyopita, mtu angeweza kukutana na Mungu karibu kila mahali. Ilikuwa jambo la kawaida kwa mwanadamu kukutana na Mungu, lakini mbona hawakutani naye leo? Kuna watu wengi zaidi, maelfu mara maelfu na mamilioni ya watu wengi zaidi kuliko waliokuweko miaka elfu tatu iliyopita, na hata hivyo Mungu ni kitu fulani cha kale kichozungumzwa historia fulani ya kale. Oh, hawakutani na Mungu uchukua uso like kama alivyofanya miaka mingi iliyopita, kama nilivyosema elfu tatu yapata miaka elfu tatu iliyopita, hawakutani. Si jambo la kawaida kwa mtu kukutana uh, na Mungu. Kama mtu akizungumza juu yake anadhaniwa anatetea mtu ambaye anati, ni jambo lisilo la kawaida sana kwao. Kwa habari ya Ibrahimu na katika kambi yake, mbona ilikuwa jambo la karibu kila siku kwa Ibrahimu kutana na Mungu. Yeye alizungumza naye hivyo tu, bali waliposhuka, wakaenda Gerari kama wageni, tunaona kule chini the ya the kwamba Mungu alikuwa kambini pamoja na Abimeleki Mfilisti ilikuwa jambo la kawaida sana. Wao waliishi katika kambi ya uwepo wake. Wanaishi katika kambi yao wenyewe na hawana uhusiano wowote na kambi ya Mungu. Hawataki uhusiano wowote nayo, kwa sababu ni ushupavu wa dini. Kwa ulimwengu ni ushupavu wa dini kwao. Bali kumbuka wakati Mungu alipofanya kambi ya kwanza kwa ajili ya watu, yeye aliwafanyia ngome kwa neno lake. Yeye daima hufanya hivi, bali liyo katika kambi zao hawafanyi hivyo. Hiyo ndiyo sababu husikii mengi sana juu ya Musa. Sasa naamini ya kwamba ya uh, uh, eh, kwamba ile kambi eh, kama vile Musa, Musa jinsi, jinsi alivyokutana na Musa, na Musa jangwani. Musa alikuwa na kambi kule nje alipokuwa akilisha kondoo, sababu mkoo wake Jethro, upande wa nyuma wa jangwa kibaa siku moja kwa huyu mchungaji mwenye umri wa miaka themanini aliona nuru guza ya moto katika kijiti ikikiwaka e moto, naye akakutana na Mungu, mtu aliyekuwa anamkimbia Mungu siku iliyopata. Wakati mwingine kukutana na Mungu kukufanya ufanye mambo yasiyo ya, ya kawaida. Musa alikuwa mtu asiye wa kawaida sana. Kesho yake alimkatisha mkewe juu ya nyumbu na mtoto mchanga amempakata kiunoni mwake, na ndevu zake ndevu na ninginia fimbo iliyopinda mkononi mwake, akishuka kwenda Misri kuliteka hilo taifa. Hilo lilikuwa tamasha kweli kweli. Unaenda wapi Musa? Naenda Misri. Fanya nini Kuiteka. Alikuwa tayari amekutana na Mungu. Uvamizi wa mtu mmoja ulionekana la kigeni sana, lakini jambo ni kwamba alifaulu kwa, Ali kwa maana tayari alikuwa amekutana na Mungu. Ni kama tu mtu mmoja akienda akuiteka Urusi. Hilo tu ndilo unalohitaji, mtu mmoja katika mapenzi ya Mungu. Musa alikuwa katika mapenzi ya Mungu. Na alikuwa na fimbo iliyopinda mkononi mwake, sio panga, fimbo. Mambo yasiyo ya kawaida huyafanya Mungu. Kilikumbuka, ilimbidi mtu kutoka katika kambi alimokuwa anaishi kufanya jambo hili, kwa sababu alikuwa kule chini na jeshi nzima, na hangeweza kufanya hivyo. Ingawa alikuwa na jeshi lote la Misri, hangeweza kufanya hivyo the... Mungu alimwalika kwenye kambi yake wewe we, unani kasema, mimi niko ambaye, niko si, nilikuwa ama nitakuwa, wakati uliopo mimi niko, mimi ni Mungu wa Ibrahimu na Isaka na wa Yakobo. Nimesikia kilio cha hawa watu, nani inakumbuka ahadi yangu na huu ndio wakati wa haya kutimiza, inakutuma ushuke wende kule. Musa, na pimbo hii iliyo mkononi mwako ilikuwa nini? Jeye sasa alifikiri alikuwa na kichaa, bali alikuwa amefanya nini? Alitoka kwenye kambi yake. Farao alimwelimisha kwa miaka arobaini katika kambi ya shule naye akishindwa hivyo akamchukua Mungu miaka mingine arobaini kuitoa ndani yake elimu yake yote, okay, na biolojia yake ambayo alikuwa amefundishwa ilichukua miaka arobaini kuitoa ndani yake kwa Mungu akamtumia miaka arobaini Mungu huwa ana wakati mgumu sana anapomtayarisha mtu wake lakini unaona yeye, kama hangeweza kumshika mu, mu, kumshika Musa, hata Musa alipotoka kwenye kambi yake ya kujitengenezea akatoka kwenye uh, kulitenda hilo kwa njia ya kijeshi na kulitenda kwa njia ya kiasiri, hata akafikia kulitenda jambo hilo kwa njia ya kimbinguni, ndipo wakati alipofika katika kambi hiyo Mungu aliweza kumtumia. Sasa tunaona ya kwamba katika jangwa hili tunwana wali wakati walishika na kuchukua mama wao na wakatoka Misri, wakaingia kwenye kambi ya Mungu kutoka kwenye kambi za makuhani na hao wote waliokuwa wakisema jiuzeni kama watumwa. Kwa muda uliosalia, wakati nabii Musa aliposhuka na kuthibitisha kwamba neno la Mungu ilikuwa limeahidiwa ya kwamba Mungu aliyefanya ile ahadi alikuwa pale kuwakomboa hawa watu, walitoka kwenye kambi walimokuwemo, wakaingia kwenye kambi ya neno la Mungu lililoahidiwa la wakati huo. Wao walimwamini huyo nabii, kwa sababu ile ishara ya kuthibitisha ilikuwa ikithibitisha ya kwamba lilikuwe ilikuwa neno la Mungu hasa so. Na mambo aliyofanya alithibitisha kwamba ilikuwa ni kweli, na ile nguzo ya moto ilimfuata ikithibitisha kwamba ilikuwa neno la Mungu. Sasa so, katika kambi hii miujiza, ishara, maajabu ilikuwa katika kambi hii. Waliwatoa wa wakawapeleka jangwani, waliacha kambi, kambi yao ya kiasili, wakati kambi yao ya matope waliacha kambi yao iliyojengwa kwa majani makavu na matofali, wakaishi katika hema jangwani, wasipokuwa na nafaka ama chochote kile. Hutuagiza kutenda mambo ya kumbavu kwa mafikara yetu, na kama ukiwahi kuiacha kambi ya hoja zako, hapo ndipo mahali utakapompata Mungu. Angalia walipotoka kwenda jangwani, kulikuwa na miujiza ishara walipoingia katika kambi hii. Sasa kumbukeni, waliacha kambi ya Misri wakaenda jangwani na kambi ya Mungu. Unajuaje ilikuwa hivyo? Mungu alisema, watu wapo watakuwa wageni kwa miaka mia nne, bali nitawatoa kwa mkono wenye nguvu, nami nitawapa nchi hii na walikuwa wameshika njia kwa nuru iliyothibitishwa, nabii aliyothibitishwa kwa ishara na maajabu, na ya kwamba Mungu alikuwa katika kambi, nao walikuwa wakienda zao. Walikuwa na nguzo ya moto, walikuwa na nabii, walikuwa na mana, walikuwa na maji yaliyo hai. Amina, walikuwa wamebadilisha, wamebadilisha mahali pa kupiga kambi. Ili wabidi kufanya hivyo, hawakuweza kuyaona mambo hayo huko Misri, ili wabidi kubadilisha mahali pa kupiga kambi, wapate kuona ya wa kambi. Hivyo hivyo, itawabidi watu wa siku hizi kubadilisha kambi kutoka kwa madhehebu yasemayo siku za miujiza zilipita, hakuna kitu kama ubatizo wa Roho Mtakatifu, na maandiko haya yote yamekosea nayo ni ya wakati mwingine. Huna budi kubadilisha mahali pa kupiga kambi. Nenda nje ya kambi hiyo, hata kwenye mahali ambapo yote yawezekana, yote yalikuwa yakithibitisha uwepo wake kambi. Sasa angalia basi, hao walikuwa wamemfanya kambi ya kujitengenezea ya mapokeo na kanuni, eh, ya imani. Baada ya kufa kwa Musa, naye Mungu akawashughulikia hao watu kwa miaka mingi Mungu hayuko uh, katika uh, kambi yake tena, katika kambi yao, kwa sababu walijifanyia kambi, kambi ya kujifanyia wenyewe. Kumbukeni walipoitwa katika Misri, Mungu aliwapa nabii, akawapa mwana kondoo wa sadaka, akawapa yote waliyohitaji: neno, ishara, muujiza nabii waongoza upatanisho wa washughulikia, nguzo ya moto kuwaongoza. Na walipofika jangwani, bado wafridika. Walitaka jambo la kufanya wao wenyewe. Neema ilikuwa imetoa hayo, sasa wao wanataka jambo la kufanya wao wenyewe, kusudi wajiundie madhehebu na kugombana na kupigana na kucozana, ni nani atakuwa akuani mkuu na ni nani atakuwa hiki kile au kingine. Siku moja Mungu akasema Musa ajitenge nao, naye akawameza tu katika maasi ya Kora. Sasa sisama ishara hizi zote na maajabu zilithibitisha uwepo wake. Ndipo akajitengenezea mwanadamu akajitengenezea kambi, kambi ya kanuni ya imani na mapokeo, si kambi ya Mungu ya neno lake, kambi yao wenyewe, ili mbidi kuwacha. Kwa maana yeye ni neno, yeye hawezi kukaa mahali ambapo watu wanafundishwa nje ya neno hili. Mungu hawezi kukaa kambini. He hajafanya hivyo kamwe. Yeye hana budi exactly kukaa mahali ilipo neno lake, ilipo mpasa kuacha hiyo kambi basi ya kundi lo, lote of of Egypt, la watu alilolipandisha kutoka Misri. Alikaa tu kati ya manabii wake ambao walijiliwa na neno lake, so nini limjia nabii kudhibitisha wa wakati, yeye aliishi miongoni mwa manabii na kufunuliwa kwa nabii jinsi walivyolaani hao watu na kulaani kitu, kitu hicho. Kisha Mungu akawafundisha amri zake na njia ya maisha and na watu daima walikuwa wanaipinga the the na kumtesa nabii, na hatimaye na wakampiga mawe ama kumkata kwa msimeno vipande vipande, wakamwondolea mbali. Yesu alisema ni yupi kati ya manabii ambaye baba zenu hawakumuua mijuvi miongoni mwao kati ya wale wenye haki waliotumwa kwao. Nitatasema kazi za baba yenu utazifanya. Akuwa akiwazungumzia wa komunisti, alikuwa akiwazungumzia makoani, watu wa kimadhehebu, Mafarisayo na Masadukayo. Nadhani sauti yake haingalibadilika sana usikua leo, ila itakuwa mbaya zaidi labda kwao. Sasa tunaona ya kwamba alikaa miongoni mwa nabii zake, ndipo akawa mgeni kwao, kwa kuwa yeye hudumu ye, katika neno lake tu kulidhibitisha ivili. Alisema ya kwamba yeye ye, ulilinda neno lake apate kulidhibitisha yeye. Anajaribu kumpata mtu fulani, kama tu anaweza kumpata mtu geugeu kama Samsoni. Samsoni alisalimisha nguvu zake kwa Mungu, bali akampa Delila ya moyo wake. Hivi ndivyo tunavyofanya mara nyingi. Taji nyingi leo tunampa so tu Mungu kitu fulani, bali si yote, si yote. Lakini Mungu anahitaji yote yaliyo yetu like an when you, when, ni kama bima unapopata bima afadhali uichukue yote, na hivyo ndivyo hina dhamana yenye heri inavyotihamia ni bima nzima inashughulikia yote tunayohitaji katika maisha haya na akuvuka kwetu na uzima milele, inahusika na mambo yote. Angalia, Mungu alikaa nje ya kambi yao kwa miaka mia nne hapo, ana manabii wengine tangu nabii Malaki hata nabii Yohana, miaka mia nne hakuna hatua hata moja waliyopiga Israeli Mungu walikuwa nje ya kambi wao, walimweka nje kwa no kanuni zao za imani na uchayo wao na tofauti zao kwa neno, miaka mia nne. So bila neno kutoka nabii na mmoja hadi mwingine, yeye yeah, alisafiri hata nabii wa mwisho alikuwa Malaki, ndipo hapakuwepo na nabii mwingine kwa miaka mia nne. Kipa mungu akajitokeza tena mmoja yeye akatembea miongoni mwao tena, bali mapokeo yao yalikuwa yamepachukua mahali pake sana miongoni mwao, alikuwa mgeni kwao. Mapokeo ya baba zao walikuwa na kusafisha vyombo na, na jinsi ya kutengeneza nywele zao na kutia vifungo fulani kwenye makoti yao na majoho ya makuani ya makuani na mmoja ni mfarisayo shupavu na mwingine ni msadukayo. Na jambo hilo lilikuwa limepachukua mahali pa neno miongoni mwa hao watu, hata Mungu alipowazuru alikuwa mgeni. Hebu niseme jambo hili kwa upendo na heshima, lakini kulisisitiza ni jambo lilo hilo leo hii haijabadilika hata kidogo wakati anapokuja miongoni mwa watu katika nguvu zake na dhihirisho kuthibitisha kwamba neno lake lile, jana leo na hata milele, maana yeye ni neno. Watu wanasema mpiga ramli, mbeu saburi, Yesu pekee, au au kitu kama hicho baadhi yao wana akuweka katika kundi fulani, lakini hainabudi na kuwa namna hiyo. Hatujakuwa na nabii sasa kwa karibu miaka elfu mbili mataifa hawakumpata moja. Najua ameaidiwa mwishoni. Sasa tunajua jambo hilo kwa maandiko, tunajua jambo hilo pia kwa historia ya kwamba tumeaidiwa jambo hili. Sasa baada ya miaka mia nne Mungu alitembea moja kamoja miongoni mwao siku moja, kulingana na Maandiko. Yeye alikuwa apajike mwili na akaya miongoni mwao, jina lake ataitwa Mshauri, Mfalme wa Amani, Mungu mwenye Nguvu, Baba wa Milele. Na wakati alipokuja miongoni mwao, watu wao walisema hatutaki mtu huyu atutawale. Ana kadi gani ya ushirika? alituma na mabebu gani? Hakuungwa mkono kila kanisa lilo liendea walimtupa nje, hawakuwa na uhusiano wowote naye kwa kuwa hakuwa mmoja wao. Na kama alivyokuwa wakati huo, hivyo hivyo leo Biblia na kanisa la lingemtupa nje, naye alikuwa anabisha akijaribu kuingia. Kuna kasoro mahali fulani. Kwa, kwa, kwa nini? kuwa wamefanya kambi ya wenyewe. Kama wangalikuwa wamejua neno, wangalijua yeye alikuwa nani. Yesu alisema kama msi yachunguzini maandiko kwa sababu nadhani kwamba, uh, ninyi na uzima wa milele ndani yake, hayo ndiyo yanayowaambieni mimi ni nani, alivyosema maandiko, yananishuhudia mimi na kama sitendi kazi zilizohaidiwa kutendwa nami, kama sizitendi kazi za baba yangu neno. Hapo mwanzo alikuweko neno, naye neno alikuwa kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu, naye neno, neno, neno alifanyika mwili akakaa kwetu. Sasa kama mimi ndiye mtu huyo, yachunguzeni maandiko muone yalopazwa kutenda, na iwapo mimi sina sifa hizo, iwapo kazi zangu, kazi ambazo neno zinanishuhudia Baba unashuhudia mimi. It's kama hizo hasidhibitishi, hey, mimi ni nani basi? Nimekosea, hiyo ni kweli. kama yeah, mwezi kuneamii mimi, aminini neno. Yeye alisema kazi ambazo neno linatenda. Unaona, yeye alikuwa mgeni kati ya hawakumjua, mtu mtaki mtu huyu, mtu wa kipekee tu aliyezaliwa kule chini porini, mahali They na waliamini ya kwamba mamaye alimpata mtoto huyu born, kabla hajazaliwa uh, ama kabla uh, kabla from haja- alimpata mtoto huyu kwa njia haramu. asa alafu Haram. Uh, wao kwamba kabla and, uh, mtoto huyu hajazaliwa ya kwamba aliondoka akaenda Aka, akaolewa na Yusufu naye eti alifanya hivyo tu ili kujiondolea lawama tabia yake Ndipo akawa mtu wa kipekee kwa, kwa maana alizaliwa mwana haramu, na hiyo ndiyo sababu yeye alikuwa hivyo. Na alipotoka alifanya ni nini? Akarua kanuni zao za imani, akapindua meza zao, akawapiga, akawatoa mahali pale na kusema hii imeandikwa, hilo ilipaza kuambia ye alikuwa nani, imeandikwa tena, hao hawangelijiuzisha na jamaa kama huyo bali katika kilindi cha mioyo yao wao walijua alikuwa nani, kwa maana Nikodimu alinena hayo, dahili sisi Mafarisayo tunajua wewe ni mwalimu aliyetoka kwa Mungu, kwa maana hakuna mtu awezaye kufanya mambo ufanyayo wewe isipokuwa Mungu yupo pamoja naye. Kwa nini hakumkiri basi? Kwa sababu kambi yao ilikuwa imeweka mpaka wake Haingemruhuzu kambini, haingemruhuzu mtu yeyote aende kwake. Walikuwa na kambi yao wenyewe. Alikuja usiku, wakati lango lilikuwa limefungwa kweli kweli, lakini aliona kwamba angeweza akakutana naye hata hivyo. Ndiyo jambo lilo hilo sasa, wanayo yeye, amekuwa mgeni, mtu wa nchi nyingine. Waelewilo, mbona hiwo hivi na mbona vile, wakati ni wenyewe linajuhudia ya kwamba hivi ndivyo tinavyopaswa kufanywa hasa katika yeah, siku hii, jinsi tulivyopitia jambo hilo tukalirudia rudia. Mbali ni kweli alikuwa kwa hao mwao shupavu yao, na kambini mwao shupavu wa dini, mvunja mapokeo yao, mvuruga mavanza yao, kweli ni mpiga ramli tu, mwabudu mzimu anayeitwa Beusabuni. Hivyo ndivyo alivyokuwa. Mimi naamini kama hakija miongoni mwetu leo, angekuwa jambo lile lile kwetu sisi. Tuna mapokeo, tuna mbedu, hata hatuwezi kuvumiliana. Wow. Kwa nini? Kuna mahali pamoja ku. tu ambapo mtu anaweza kushiriki hapo, ni chini But... ya damu iliyomwagwa na ya damu iliyomwagwa kama chembechembe ya uhai kuchipusha hii mbegu neno nje ya hayo vizuizi vyetu vya kimadhehebu daima vitawaweka watu nje. Lakini angekuwa mgeni leo, angeetwa kitu kile kile, angetendewa, angetolewa kambini. Mlijua mbili ya ile ile iliyosema, angekataliwa na wanadamu, mtu wa huzuni nyingi, ajua sikitiko, nao wakakataa, na kilimdhania ya kuwa amepigwa na kuteswa na Mungu. Maandiko yale yale yaliyosema hayo Nabii yule yule aliyeimba Mungu wangu, Mungu wangu, mbona wameniacha? mifupa mi yangu wote wananikodolea macho, wamenizua mikono na miguu yangu. Wakati walipokuwa wakiimba wa wimbo katikati mwa dhabihu yao, Mungu yule waliyendania wanamtumikia, walikuwa wanamsulubisha. Ndivyo ilivyo leo. Mungu yule yule, angalia aliosema Nabii Amos alipofika Samaria, na macho yake madogo ya karubiana alipopanda akaja kule na kuona huo mji wenye dambi, wanawake wamelala barabarani na wanaume marekani ya kisasa. Alipoangalia macho yake ya karubiana, naye hakuwa na wa kumdhamini, hakuwa na kadi ya ushirika. Mungu alikuwa amemtuma. Je, watu wangesikia ujumbe wake? La, hawangemsikia bali alitabiri akasema, Mungu yule yule nayedai mnamtumikia atawaangamiza. Nami nasema katika jina la Yesu Kristo, Mungu yule yule yule yule. Taifa hili linadai kuwa taifa la kinini. Mungu yule yule wanayedai wanamwabudu atawaangamiza katika ovu wao. Yeye ataangamiza kila mabebu kutoka kwenye uso wa dunia ambaye wanadai kumtumikia. So notice hiyo, angalia yeye aliwakemea nao wakamfukuza kambini mwao. Yesu waliteswa nje ya kambi, walimfukuza nje ya kambi yao, nje bali sana na kambi yao. Tunaona kwamba Biblia ilisema katika siku hizi za mwisho, chini ya huu wakati, walaoadikia wangefanya jambo lile lile, wao wangemweka nje ya kambi. Akaakama anachosema kifanya sasa katika kufunga kutupa ya kambi ambapo dhabihu ziliteketea. Hapo ndipo palikuwa mahali pake, yalikuwa ile dhabihu ndugu. Dada, unajua ya kwamba kila mmoja wenu hanabudi kujitoa dhabihu, unabudi kuwa dhabihu ya Mungu. Ujinyime mambo ya ulimwengu, ujinyime anasa zako za ulimwengu huu, hujinyime mambo ya ulimwengu. Unajua sababu watu hawatafanya hivyo? Jua kondoo, kondoo hana ila kitu kimoja cha kutoa, na hicho ni sufu. Na sasa yeye haombwi kutoa ama kutengeneza sufu kwa mwaka huu, yeye anaomba kutoa akuzaa sufu. Sisi hatuombwi kutengeneza kitu fulani, tunaombwa kuzaa matunda ya Roho, yaani ndani ya kondoo kile alicho kwa ndani kinafanya supu kwa nje, na wakati mtu ana Kristo kwa ndani, inamfanya kama Kristo kwa nje. Si kitu cha kujitengenezea vema. Unaona jambo hilo? Napotukia Kristo anaporudi yeye anafanyiwaje? Ni kama tu vile alivyokuwa hapo mwanzo. Imekuwa hivyo daima. Na hiyo so, yeye aliwakemea so sana, hata wakawatoa nje ya kambi yake na kumfanya mwenye dhambi ambalo yeye yeah, alifanyika dhambi kwa ajili yetu. Sasa baada ya miaka um, miaka ndiyo yes, well, karibu miaka elfu mbili amezuru kambi yao tena again, kulingana well, na neno lake lililoahidiwa ya kwamba atafanya hivyo katika siku za mwisho. Yeye yeah, ameizuru kambi tena, ye ameizuru kambi kudhihirisha neno hili leo, kama tu alivyoizuru katika siku hiyo na akafanya katika siku za Musa. Hiyo haikuwa Musa akifanya hivyo, Musa alikuwa mwanadamu, ilikuwa ni Kristo. Mwangalie Yusufu, yale maisha. Alipendwa na babaye akachukiwa na nduguze, kwa maana alikuwa muonaji na walimchukia bila sababu. Hiyo ndiyo tu iliyokuwa sababu ya kumchukia pana mkamilifu kwa siku hizi hasa kanisa, tena wanachukia mambo ya kiroho nazo. Tunaona kwamba na aliuzwa kwa yapata vipande thelathini ya fedha, akidhaniwa alikuwa amekufa akachukuliwa, akawekwa gerezani kama ilivyotukia kwa Yesu msalabani. Mtu mmoja alipotea, mtu mmoja akaokolewa, na yeye aliondolewa pale akawekwa mkono wa kume wa Farao. Hivyo ndivyo Yesu alivyofanywa hasa Ikikuwa Daudi naye akapita mitaani akilia, mfalme aliyekataliwa, akakati mlimani akililia Yerusalemu. Huyu hakuwa Daudi, mwana wa Daudi miaka mia kadhaa baadaye, aliketi kwenye kilimo kile kile akalia, kwa maana alikuwa mfalme aliyekataliwa miongoni mwa watu wake mwenyewe. ni Christian Daima na leo wakati imekabiliwa ya kwamba Kristo hana budi kuja kambini. Unajua, akichutukia itakuwa sawa kabisa kama ilivyokuwa wakati ule, hana budi kuwa namna hiyo kutimiza kile neno. Papa nilisema atapata, atakumbuka susa alikuwa katika wakati wa wanu huyo, alikuwa ni Kristo Yesu Kristo yeye yule leo na hata milele. Neno hilo, uh, kataliwa na wakati huo angalia na unabii uh, wake uh, wa tatu. Tuliona alipokuja katika siku hii ya mwisho kama alivyotabiri atakuja katika siku hii ya mwisho, naye alikutaja kanisa wakati wa Laodikia, alina haja ya kitu limeketi matia na aliwezi kuona huzunika na kumweka nje ya kanisa, hakuwafaa kitu, akatoka nje ya kambi te lakini basi ilikujua ya kwamba ilikuwa uchi, kipofu na yenye mashaka. Na alikujua tena kama akija tena kwa njia ile ile aliyokuja wakati huo, yeye angemkemea kila mwanamke aliyevaa kaptula, angemkemea kila mwanamke aliyekata nywele zake, kila uso uliopodolewa, kila mwanamume ambaye angekuwa duni kutosha kumwacha mkewe afanye hivyo bado angefanya hivyo, alafu angeyararua kila mabebu yaliyokuwepo na kuvunja kila kanuni ya imani tuliyokuwa nayo. Mnaamini angefanya hivyo? Bila shaka angefanya hivyo. Hiyo ni kweli. Wao angemfanyaje? Wametoa nje ya kambi. Bila shaka hawangeshirikiana naye, laba baamona tena siku hii, kama Biblia ilivyosema angefanya ametupa nje ya kambi kwa maana yeye daima hudumu, yeye yule Neno, yeye yule jana they leo na hata mimi. Hawamtaki, walimkataa tena, pamoja na mashauri yao wangetaka leo kama alivyofanya wakati huo, wakati like yeye alipokuwa anashtakiwa. Na leo wakati neno inashtakiwa kumetokea nini? Walimkataa tena kama walivyofanya wakati huo, na kumkubali Baraba muuaji badala ya Kristo. Au mashauri ingefanya jambo lile lile na leo, kwa sababu wamelikataa neno, na dhibitisho halisi la saa hii, wamemsaliti, kisha wamempendelea Baraba, baraza la makanisa ulimwenguni, muuaji wa neno wao. Wanakana neno lake, wanaukana ubatizo, wanakana nguvu zake na kusikana na ishara zake, na kwa kanuni za imani ama mapokeo tena ya kuvalia kozi zilizopinduliwa na kila kitu, wakifanyia kanuni za imani na kadhalika, wanajaribu kumana hivyo kwa matendo mema. Wao hawakuchaguliwa wapate uzima kwanza, hawakuwa na cha kuaminia. Yeye anijuae mimi anamjua Baba yangu, na kama Baba alivyonituma mimi, mimi nami nawapeleka ninyi. Mungu aliyemtuma Yesu aliingia ndani ya Yesu. Yesu fankutuma, fankutuma, fankutuma. Yee, na Yesu anayekutuma anaingia ndani yako. Yeye aniaminie mimi, kazi nazifanyazo mimi, yeye naye atazifanya. so ye e so, enendeni ulimwenguni mote mkaihubiri Injili kwa kila kiumbe cha kimanjano cha upe cha udurungi cha cho chote kile. Ishara hizi zitafuatana na waaminio. Mbona um, umbali gani ulimwenguni kote na kwa kila kiumbe maftini maadumu wakibatiti si muda mrefu uliopita, huko Tucson alingia akasema, ndugu Branham, shida yako iko hapa, unajaribu kuufanya huu kuwa wakati wakimitume. Akasema hakuna kitu kama wakati wakimitume leo, wakati wakimitume umekwisha. Ah, umekwisha? Sikujua, nikasema sema, umekwisha? Akasema una hakika? Akasema hakika nina hakika. Akasema saa Nikasema, unafikiri ulikuwa kwa ajili ya wale mitume? Alisema, katika siku ya Pentecost unaamini neno zake na Bwana alisema tubuni, kila mmoja wenu ikabatia katika jina la yesu Kristo. kwa maana hadi kwa ajili yenu na kwa watoto wenu na kwa watoto wa watoto wenu na kwa wale walio mbali na kwa wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu wa mjini. Simon Petro aliandika maagizo. Biblia ilisema je, hapana nzeri katika Gileadi huko? Hakuna tabibu? Mnajua kama ukichukua maagizo ya daktari wakati unapopata ugonjwa ulioko ndani ya mwili wako, naye anaandika maagizo hayo, afadhali uyatimize, umtafuke muuza dawa halisi ambaye atayatimiza vile vile tu ilivyoandikwa, kwa maana hana budi kutia sumu kiasi fulani na dawa ya kuharibu nguvu ya sumu kiasi fulani, kiasi fulani, kiasi ambacho mwili wako utakimudu. Unaona, yeye tayari imejaribiwa na kuhakikishwa, nawe huna budi kuchukua maagizo hayo. Kama huyachukui, nawe umaja daktari bandia, kuchezea hayo ambaye hajui jinsi ya kuipima hiyo dawa ipasavyo, atakuwa na, na kama like, yo, akitia sio na nguvu mle haitakufaa kitu. Na hiyo ndiyo shida ya wengi wenu, enyi madaktari munayachezea hayo maagizo hetulisema, nikawapa maagizo ya milele kwa ajili yenu na kwa watoto wenu na kwa hawa walio mbali, na kwa wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu wamjie. Si ati njoo ukajiunge, lakini tukure kila mmoja wenu ukabatu katika jina la Yesu Kristo mpati ondoleo la dhambi, nani mtapokea machokeo amina Mtakatifu kwa maana oh, hadi hii maagizo haya ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu. Ah, sasa so baadhi ni, ya nini, madaktari bandia, hacheni kuandika haya maagizo ya bandia no. Mnawaa watu wengi. <laughs> Hiyo ndio sababu kile <yore> kitu halisi hakiwafikii yeah. <yio>. Ndiyo, unajua katika maagizo ha... yaya haya achini ha daktari anavyopata dawa yake wao ndaima uchukua halafu, wanasayansi wanajaribu uh, kukisia kitu fulani, halafu wanakipa vijiguruwe waone kama kitamuua ama la, you know, kisha majua dawa ni paka potea. Wewe huenda ukapata afya na huenda ikakuwa si, unaona, kwa maana watu wote si kama vijiguruwe. labda kwa so, hiyo basi, kuna kitu kimoja kuhusu maagizo, ni kwa wote. Basi daktari yeyote mzuri ambaye ana imani kubwa za madawa yake, hata muuliza mtu mwingine mwingine, wao ni waoga ya kutosha kumchukua mfungwa mwenye kifungo cha maisha, alafu wanamweka huru, kama akisaimili wanamwacha achukue hayo maagizo, lakini hapaakuwa na daktari halisi. Yeye alikuja akachukua hayo maagizo mwenyewe. Naona mimi ni kofi, nitakuwa mimi ndimi uzima tena, nun yeye aniaminie mimi, ajapokufa atakuwa anaishi kila aishie nakimeamini hata kuba kabisa hata milele. Mara akasema akasema, Je, unayasadiki haya? Akasema, Ee Bwana, nimesadiki ya kwamba wendiwe Kristo yule ajaya ulimwenguni. Aduru wengine watakuita nini? Mimi tayari nimeliona pali kadhari, yeye alidungwa sindano yee mwenyewe, na katika asubuhi ya Pasaka mauti ayangaliweza kushikilia mimi ndimio na uzima. Walimdunga mauti, bali alifuka akiwa mshindi juu ya mauti, kuzimu na kaburi. Yeye alidungwa sindano yeye mwenyewe, naye akawatuma madaktari kuandika maagizo, ambao walikuwa na ufunuo wa yeye alikuwa nani watu hseme mimi <tipa> mwana we... wa Adamu ni nani? at akasema, we ndiye Kristo mwana wa Mungu aliye hai. Akasema, heri wewe Simoni, umelipata. Sasa nakupa wewe funguo za upofu lote, ufungalo duniani utalifunga mbinguni, ukilifungua duniani utalifungua mbinguni. <Sali>. katika siku ya Pentekoste walipoona haya yote yakiendelea, yeye alisema, wao walisema, tufanyeje tupate chanjo hii? Hapa akasoma yale maagizo kama kaza mimi, nitaandika you maagizo ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu, na, door, na, door. Kwa mbali, na kwa hao walio mbali na kwa wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu wa mjia, usiyachezea maagizo, utakufa Sisi tu katika kambi hiyo kuu, tumealikwa kwenda nje ya kambi hiyo. Yesu pia apate kuwasakaza watu kwa damu yake mwenyewe, alichezwa nje ya lango. Basi tutoke tumende nje ya lango, tazama, tukichukua shutumu lake. Alishutumiwa kwa jambo gani? Si kwa sababu alikuwa Methodisti au Mbatisti, nitawahakikishia jambo hilo na, uh, kwa sababu alikuwa mfarisayo mf au msadukayo, kwa sababu alikuwa neno lililothibitishwa, ukichukua shutumu lake. Kwa nini? Neno lililothibitishwa ni kweli, hivyo ndivyo alivyofanya. Alisema k kendi kazi sa baba yangu, nisiniamini kama mimi si jibu la maswali yote ya Biblia. Yesu wagana jipe alikuwa Yehova wala kale, kweli kabisa na mimi kama nilipokuwa uh, nikiwaambia hapa sasa, wakati fulani uliopita, ama mahali fulani amkutanoni, huenda isiwe hapa Jehova agano la kale, okay. Ndiye Yesu wa lile jipya. Unakumbuka ile ile ile nilipokuwa nikienda kuinda kidi asubuhi ile na hayo hapo, mashina hayo matatu yaliungana yali yakawa moja kule, moja kwa moja kule mlimani, huku mimi nimesimama pale nikiangalia Ndipo nikasogea karibu, nikatoa kofia yangu nikailaza chini, bunduki yangu nikapanda, nikaenda kule, na sauti katikisa moon, ule msitu kasema Yesu Kristo wa agano jipya ndiye Yehova wala kale, endelea kuwa mwaminifu kwa so, hiyo chini ya maai pale, ndipo wale kidi walitoka wakati ule wakaweko, na huku hakukuweko na wowote pale. Tunaoniwa, hiyo ni kweli. Yesu wa gani la kale, kama wakali wa China walipokuja huko mara ya kwanza, wao hawangeweza kusoma lot, wala kuandika right, lugha yetu mbali, walikuwa ndobi hodari right. Kwa hiyo wao ungeshuka wange uende kwenye ndobi ya Wachina, aliichukulia nice tu kipande kidogo kistahi na cheupe cha kufungia yeye yeah, yeah, angaliweza kusoma kitu yeye yeah, yeah, alijua ungaliweza kukisoma kama angalikiandika. Kwa hiyo ulipokuja, yeye alichukua tu kipande hisi kidogo cheupe cha karatasi, kitu kama hiki, atuseme hapa hapa, naye akakarua hivi kwa njia fulani, hata alikupa kipande kimoja cha karatasi, akaweka hicho kipande kingine cha karatasi ndipo basi uliporudi kuchukua nguo zako, yeye alisema yeah, hebu nikiona kipande chako cha karatasi, naye akichukua, kama vililingana, basi unachukua sure nguo zako zilizokuwa chafu zikiwa safi. Na Yesu alilingana na kila unabii, kila kielezo cha Jehova wa agano la kale. Ni Yesu wa lile jipya, yeye alilingana na kila kitu. Hebu niseme jambo hili kwa kicho cha kiungu na heshima, lakini upendo, lakini unyovu wa kujua linakosimana Ujumbe wa wakati hii umelingana na kila kitu kilichoneno na Biblia kwa ajili sa, uh -huh. ya sahihi hasa, iwapo una baadhi ya nguo chafu zilete umeoshwa kwa damu ya mwanakondoo. Angalia, tukichukua shutumu lake maana alikuwa neno lilothibitishwa, kama alivyokuwa wakati huo hivyo alivyo sasa, ni yule jana leo na hata milele. Waebrania kumi na tatu kumi na mbili na kumi na tatu. Tunaona Waebrania nane ama kumi na tatu nane pia kwa aibu yake ajili, tukichukua jina lake alisema, nilikuja katika jina la baba yangu. Jina la baba ni lipi? Alikuja katika jina la baba yake Kasema nilikuta katika jina la baba yangu wala amkulipokea. Mvema, jina la baba ni lipi? Nadhani hawapasa kujua. Naona ichukua shutumu la nena daima, lilichukuliwa nje ya kambi zao, wakalitoa nje, utacheka na kufanyiwa dihaka. Na leo ambapo nilipoanza kwenda kila mahali nchini sikuzungumza habari zangu mwenyewe. Tafadhali msikiri hili ni jambo la kibinafsi, lakini wakati wangu umekwisha. Nani inayapata kurasa kumi hapa, unaweza kuona yaliyosalia hapa. Naona naona vyema maandishi, lakini sikizeni kwanza. Alianza niliona kwanza, Yesu alipoanza. Lo, yule rabbi kijana alikuwa mtu wa ajabu. Njo kwetu, njo ukatuhubirie hii. Siku moja mie akasema msoula mwili wake mwana wa damu mwenye damu yake hamna uzima. Na nini, mnadani? Madaktari mwenye elimu wa hilo kundi waliwazia nini? Mtu huyu ni kizuri kifyonza damu, naona anawatakini mwenye damu ya bina damu. Hilo imezidi nno kwetu, machen na makuane walisema alikuwa na kichaa. Naamini jambo hilo na Biblia inasema waliondoka wakaenda zao hivyo. Yeye alikuwa na wubiri sabini waliosimikwa naye, akasema siwezi kuwachukua. Kwa hiyo akageuka akawaangalia, akasema semaji manapo ma wadamu akipaa kobiguni alikokuwa kwanza. Na yeye hakuyaeleza mambo haya, aliacha tu hivyo, na akasema mwana wa adamu ati nini? Tunakula na mtu tunakula samaki pamoja naye tunaketi you know, kingoni pamoja you know, kitanda kidogo alipopembezwa, tunamjua. So mama yake tunajua ndugu yake ni nani, anayeweza kupokea kitu kama hiki? So na Bibilia inasema hawakuandamana naye tena. Kisha akamgeukia Petro na wengine kasema, niwachagua kumi na wawili ninyi kumi na wawili, na kutoka yale maelfu amepungukiwa akawa na kumi na wawili. Kisha akasema niwachagua kumi na wawili, kisha mmoja wenu ni nilijua jambo hilo tangu mwanzo to... Sasa mnataka kwenda kuambatana nao. Haikumlazimu kuwabembeleza na kuwashawishi na kufanya shamazi, kama utajiungana kanisa, sio na mambo yake. Hata hakulielezea wala mwanafunzi hakuweza kulielezea, lakini kumbuke, yeye aliwaambia tu, niliwajua kabla ya kuwekwa uh, misingi ya ulimwengu, niliwachagua ukaipokee furaha pamoja nami. Na ndivyo ilivyo. Kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, walichaguliwa tangu zamani. Hao mitume wasimama pale imara. Vivyo hivyo awengeeleza jinsi watakavyoula mwili wake na kuinywa damu yake, hakuweza kufahamu jinsi alivyopata kushuka na huku amekuwa hapo hapo pamoja nao wakati po, wote po, hakuweza kueleza. Jamani, hao watu watu wasingeweza kueleza. Ha, hakuna mtu angaliweza kulieleza, bali Petro alikamuka maneno hayo makuu. Si ajabu alimpa yeye ufunguo. Kasema, Bwana, tumwende nani? tumeshawishika Tunajua ya kwamba wewe na wewe pekee ndiwe thibitisha na neno ililowahidiwa siku. Tunajua ya kuwa wewe pekee ndiwe uliye na neno la uzima siki. Hatuwezi kuyaeleza mambo hayo, bali tunayaamini. Kata hivyo maskini Mar alisema, ndugu yangu amekufa, yeye juu yeah! Kaburini ameoza, ananuka Bwana, kama ungalikuwepo hapa, ndugu yangu angalikufa. Lakini hata sasa yote utakayomwomba Mungu, Mungu atakupa. Lo, jamani! Yakasema mimi ndimi huo ufufuo na uzima, yeye aniaminiye mimi, ajapo kufa, atakuwa anaishi, naye kila aishiye mimi hata hatakufa kabisa hata milele. Je, unayasadiki haya? Akasema naam, Bwana wezi kulevi Bali imenya sadiki, nasadiki Baba, yeye kisa yule ajaye ulimwenguni. Nasadiki kwa andiko linalojulikana sana, ya kwamba wewe unalitimiza. So kasema mmemzika wapi? No jamani, kama fulani halinabudi kutukia wheels, kila gurudumu linakuja pamoja wakati ufaau. Kaburini akaenda kaburini, alisema hakuwa na uzuri hata tumtamani. Labda jamaa mdogo aliinama mabega well, alisimama huku mabega ya meinama amechoka na kudofika said... aka kuwa, year, ame kufa, aka kwa kutembea akasema, juu huku nje, na mtu aliyekuwa amekufa siku nne akasimama kwa miguu yake mwanamke. Okay, wa Christian, Christian Science, Science, samahani kama iko audhi, sitaki kufanya hivi. Mwanamke wa Christian Science kutoka kanisa lili hili alikutana nami huko nje siku moja, na akasema, bwana, ninapenda mahubiri yako, bali kuna jambo moja umezidi sana kwayo. "Nipi hilo?" Akasema, unajisifu sana juu ya Yesu. Nikasema, natumaini hilo tu ndilo yeye alilonalo dhidi yangu, na, na, na, na. Akasema unamfanya kuwa Mungu. Naona, naona wao hawaamini alikuwa Mungu, wao wanaamini alikuwa wao tu mtu wa kawaida, mwalimu bora, mfao safa. Akasema unamfanya kuwa Mungu naye hayakuwa Mungu. Akasema, Lord, naam. Yeye alikuwa hivyo Akasema, kama nikuthibitishia Biblia yako mwenyewe yeye si eh, wa kiungu utaamini? Nikasema Biblia yangu ilisema hivyo na naamini neno hivyo, ndivyo alivyo yeye eh. Akasema katika Yohana mtakatifu sura ya 11 wakati Yesu aliposhuka akaenda kwenye kaburi la Lazaro, Biblia ilisema haleluya. Nikasema hilo lina uhusiano gani nalo? Akasema tena hiyo inaonyesha ya kwamba hakuwa Mungu nikasema unakosa tu kuona huyo mtu alikuwa ni nani. Alikuwa wote wawili Mungu na mwanadamu, na kama mwanadamu akilia alipokuwa analia kwa ajili ya huzuni yao, bali aliposimama na kusema Lazaro, na mtu aliyekuwa amekufa siku nne akasimama kwa miguu yake tena, huyo alikuwa zaidi ya mwanadamu. Naam Bwana, naam kweli, naam. Mara nyingi nimetoa tamshi hii. Aliposhuka kutoka mlimani usiku huo ana njaa yeye alikuwa mwanadamu, alisikia njaa. Kesho yake asubuhi, yeye alikuwa mwanadamu, bali alipochukua biskuti mbili na samaki watano na kuvalisha elfu tano wakaokota vikapu saba, huyo alikuwa zaidi ya mwanadamu. Naam Bwana. Yeye alikuwa mwanadamu pale msalabani alipolia, Mungu wangu umeniacha Kadhalika alipolia nipe maji ninywe, nao akampa siki na, na nyongo. Yeye alikuwa mwanadamu akilia, bali katika asubuhi ya Pasaka, wakati yeye alipovunja kila mhuri na mauti, kuzimu na kaburi, kisha akafuka, yeye alikuwa zaidi ya mwanadamu. Yeye alikuwa mwanadamu usiku ule amelala nyuma ya ile mashua, alipokuwa kule pamoja na wanafunzi wake, na pepo elfu kumi wa baharini wakaapa waka ya kwamba watamtosa majini. uh -huh huko nje katika maskini meli ndogo ya kale kama kizibo cha chupa kule nje eh, namna hiyo, alikuwa amechoka sana, hata hayakumwamsha. Alikuwa mwanadamu alipokuwa amelala, bali alipoweka mguu wake kwenye ubao wa ule mtumbwi, kisha akainua macho yake juu, akasema amani, tulia, na upepo na mawimbi likamtii yeye. Huyo alikuwa zaidi ya mwanadamu alikuwa Mungu. No, si ajabu yule mshairi alisema, mashani li linipenda kifoni, akaniokoa Ali, aliposikwa akaongelea mbali dhambi zangu, alipofufuka akanihesabia haki bure, mlele yuwaja suboja yeah, lo sikutuku yes, na bwana Nenda no, inje ya kambi. Sijali ina gharimu nini, msalaba huu uliowepo wafu nitaubeba, hata kivu kitakaponiweka niweka huru nisha niende nyumbani nikavaa taji, kwa maana kuna taji kwa ajili yao. Nikafunga nitasema hivi, nilikuwa nikisoma hadithi moja ajuzijuzi juu ya hakimu mmoja. Alikuwa mtu haki, mtu mwema, alipendwa. Kulikuwa na kundi la watu katika mji huo waliodhani ya kwamba wanaweza kuepuka chochote. Kwa hiyo walikuwa na mali nyingi, kwa hiyo wakafungua nyumba yenye sifa mbaya, wakaendeleza duka la pombe, pombe, e, kila kitu namna hiyo ilikuwa haram na wakashikwa well, na sheria, mwanasheria wa taifa, naam, wakapelekwa mahakamani, na wakati watu wote wa mji huo, mji mdogo, walipo kufanyika walijua mtu huyu a, alikuwa amefanya mambo mengi sana hapo, mtu huyu aliyekuwa ameendeleza mahali hapo penye sifa mbaya na, nao lile baraza la mahakama limpata mtu huyo na hatia, maana alishikwa katika kitendo na kwa hiyo huyo hakimu akampata na hatia, ndio basi akapewa kifungo cha miaka kadhaa bila dhamana, bila kukata rufani ama chochote kile. Alimfunga kwa maana hivyo ndivyo sheria ilivyosema. Watu waliokuwa nje ya mahakama wakashindana naye, wakasema unajua nini, kila mtu katika mji huu atakuchukia, anakuchukia kwa kutoa uamuzi wa juu ya mtu yule. Wote walikuwa wacheza kamari wao wenyewe Wakasema so sote so sausia hata sa kuchagua tena, hakuna hata mmoja wetu atakaye kupigia kura. Wakimzomea alipokuwa anashuka kwenda barabarani, naye akasema kwa dakika moja, akasema hebu niseme neno. Akasema nimetekeleza wajibu wangu kabisa, huyu mtu alikuwa na hatia, hata awe ni nani, na ili zidi kumukumu kulingana na sheria ambayo niliapa nitaishindania Ks unachukiwa katika mji huu lakini inapendwa sana nyumbani yeah. Na watu wangu, huenda tukafikiria jambo lilelile. Kama mtaniradi kwa tamshi hilo, nimetetea yale niliyokolewa kutekeleza, kushindania neno hili la Mungu. Najua mabebi inanichukia kwa ajili ya yale I'm mambo ninayoyasema, yeah. Mbali mimi ninapendwa sana katika nyumba yake miongoni mwa watu wake Bwana Yesu, huenda tukachukiwa na ulimwengu, mbali tunapendwa na Baba. Tusaidie Mungu mpendwa, wasaidie watu hawa, ili kwamba kila mmoja wao Bwana, ya kwamba baraka zako zitakaju yao. Hebu natwende nje ya kambi sasa, hebu natwende nje ya mawazo yetu, hebu natwende kulingana na mawazo ya Mungu na Biblia ilisema, haya iwe na nia iyo hiyo ndani yenu ambayo ilikuwa ndani ya Kristo. Kwa so hiyo, tujalie tuwazie mawazo yake, si mawazo yetu, kwa maana karibu wakati wote sisi tumekosea. Hiyo so tupate kuhakikisha nia yake na iwe juu yetu, na nia yake ilikuwa kutenda mapenzi ya Baba na mapenzi ya Baba ni neno lake lililoahidiwa. Tujalie tuende nje ya kambi usiku huu, Bwana tukampate Yesu. Hatutampata kamwe kwa kujiunga na kanisa, hatutampata kwa kupeana mikono uh, uh, na muhudumu fulani ama kutia sahihi kanuni fulani za imani ama kitu fulani tulichoahidi uh, kuhudhuria shule ya uh, Jumapili pili kwa siku kadha katika mwaka na kadhalika. Tutampata we'll tu katika neno, kwa maana yeye ni neno. Na tunapoona siku hii iliyoahidiwa ya kwamba atakuwa nje ya kambi, ametolewa nje tena sasa hebu twendeni nje ya kambi tukiwa tayari kuchukua shutumu lake. Tumechukiwa na ulimwengu huu mbali, tumependwa na ye yule ambaye ametualika katika kambi. Tujalie Bwana, iwapo si hapa, kuna wale wasiomjua yeye, nao hawajaenda nje ya kambi kamwe, ya ushirika wa kanisa fulani, na hata hivyo unakiri kuwa Mkristo. Lakini unaposema mambo na haya, naamini ni kwa ajili ya siku nyingine, hiyo inaonyesha haiwezi kuwa ni Roho Mtakatifu. Mtu aliyejazwa na Roho Mtakatifu anawezaje kubatizwa akitumia jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, wakati Paulo yule mtume maarufu alisema kama malaika akishuka kutoka mbinguni? Huenda ulitenda jambo hilo wakati mmoja bila kujua tofauti yake, na watu walifanya jambo hilo bila kujua jambo tofauti katika matendo kumi na tisa, bali yeye alisema malaika akihubiri jambo lingine lolote Naalani, unawezaje kukubali kanuni fulani za ka imani ama itikadi fulani kitu kingine kile, wakati Jesus Biblia inasema ahadi hii iko ajili yenu, jambo lile hili, ubatizo halisi wa Roho Mtakatifu. Roho Mtakatifu anawezaje yeye aliyeandika neno kuwa ndani yako akilikana neno anawezaje kulikana wakati Roho Mtakatifu yule yule mwenyewe alisema, kama mtu yeyote ataongeza neno moja kwa hili ama aondoe chochote toka kwalo, nitaitoa sehemu yake katika kitabu cha uzima. Roho Mtakatifu basi, anawezaje kutoa chochote kutoka kwenye neno ama kuongeza lolote kwenye neno? Rafiki yangu, hapana. Katika ulimwengu usionekana kwa macho ambapo kanda hii itakwenda ambao hatuwaoni sasa. Hebu ayo yaingie kwenye kipindi cha mwono wako kutoka teaching, kwenye ujumbe wa mafundisho ya asubuhi ya leo kuona amali tulipo sisi. Kama hujapokea maagizo haya bado, ambayo nimezungumzia muda mfupi uliopita, mbona usiyapokee? Tuko hapa kufanya kila tuwezacho on, searchu, kwa ajili yako, kukusaidia I'm. Mimi ni shahidi tu, mimi ni mpiga kampeni tu kama na tulivyo nao huko Louisville. Sasa mkutano mkubwa wa demokrati wa Kentucky ule wao wanamjengea ajukua mtu wao atakayechaguliwa, nami pia najenga jukwaa kwa ajili ya Bwana wangu mkono simpokee usiku wale kama wako huku, vichwa vyetu tunainamishwa na mioyo yetu pia. Katika wakati huu, waweza tu kuinua mikono yako na kumwambia Mungu si kwa ajili yangu mimi, mimi ni mwanadamu tu. Mwinue Mungu mikono yako useme, Mungu ni rehemu kweli, nataka mambo haya ambayo nimesikia habari zake, nataka kwenda nje ya kambi, sijali asemayo mtu yote. Mungu you. abariki. Uh, jamani hiyo a... a... mikono hiyo mikono nataka kwenda nje ya kambi. No, haidhuru itanigharimu nini, nitautwaa msalaba wangu na kubeba kila siku, nitatoka nje ya kambi hata watu waseme nini juu yangu, nataka kumfuata nje ya kambi. Uh, niko tayari. Wenda Baba mbinguni, umeiona mikono hiyo, labda watu mia moja ama zaidi jengoni waliinua mikono yao. Bwana, kuna kitu fulani karibu nao. Sasa mtu mwingine, utu wa Kristo usioonekana kwa macho ya kawaida, nao umewafanya kufanya uamuzi katika maisha yao wenyewe. Wanajua wanapoangalia akwenikhio, wanaona kwamba kuna kitu fulani ambacho hakipo nao, wanataka maisha yao yapangwe kulingana na hadi ya Mungu na wameninua mikono yao kwa unyenyekevu mkuu. Usaidie Bwana, waelekee kwenye ule mlango mkubwa usiku wa leo kwenye zizi la kondoo. Jalii uingie vizuri na kwa unyenyekevu, tujalii aoni wako bana washughulikie. Sasa hawaangaliweza kufanya uamuzi huo, angaliweza kuinua mikono yao bila kitu fulani cha kibingu. Inaonyesha kuna uzima hapa mahali fulani, kwa kuwa kulingana na sayansi nguvu za uvutano singeshikilia mikono yetu chini, bali kuna kitu kilichoguza nia yao ambacho kiwafanya kuasi sheria ya nguvu za uvutano, na wakainua mikono yao wakielekeza kwa muumba aliyewaleta. Naam, nataka kwenda umbali wote, nataka kwenda nje ya kambi usiku wa leo mana kidibwi kitayari ajili ya hatua ya kwanza baada ya kutubu kisha kubatizwa time, na ahadi ya kumpokea Roho Mtakatifu katika siku hizi za mwisho, kuitwa kurudia ile imani ya asili, maagizo yale script ya awali. Tunaona watu wengi sana walio mbali na Kristo wakifa kwa maagizo haya mengine yaliyoandikwa wa na wanadamu. Huenda wakawa ni wazuri sana katika madhehebu yao, lakini Bwana na, nataka maagizo yako uwe ndiye daktari wetu kuna daktari, kuna mzee niliyedi sababu hapa sikuwa leo, kuiponya kila nafsi iliyo lemewa na dhambi, kumponya kila mtu mwenye mwili. Ewe daktari mkuu wa nyakati zote, ewe mumba mkuu wa mbingu na nchi, njoo sasa tafadhali miongoni mwetu na uzungumze nasi katika jina la Yesu Kristo, huku kila mmoja akiomba moyoni mwake, Bwana Yesu nisaidie sasa na kama hujawahi kubatizwa, nawe umesha umeshawishika, sija ubiri juu ya ubatizo, bali ume, umeshawishika ya kwamba unabudi kubatizwa katika ubatizo wa Kikristo, njia tu ambayo Mkristo yeyote hivi, kama ungelikuja kule, huku umebatizwa kwa njia nyingine, na Yesu, yeye yule aliyesema yeyote atakaye liondoa li neno moja ama aongeze neno moja, huyu sehemu yake itaondolewa katika kitabu cha uzima. Yesu alisema hivyo, kisha akasema maandiko yote yana pumzi na hayana budi kutimiza. Sasa unajua, you know, vinginevyo utafanyaje juu ya jambo hilo kama umekuwa tu na msisimko ama chochote kile? Mimi naamini katika msisimko, kama tu umecheza katika Roho ukanena kwa lugha, naamini katika jambo hilo pia. Bali kama ulienda umbali huo pekee na roho iliyo ndani yako inakuambia usilifuate neno wakati unajua ya kwamba ni kweli, roho huyo anakasoa si roho takatifu. Haiwezi ku naona, angetambua neno lake mwenyewe. Unajua hivi you unaweza kujitayarisha kuja wakati, wakati tunapoomba Yesu wa Nazareti, njoo karibu sasa ukazungumza na kila mmoja na wakabidhi kwako na wewe mikono hii yote wote ni kumbukumbu kumbu ya ujumbe Bwana kutoka kwako, uwepo wako mkuu wenye utukufu ulio nasi sasa. Mtu yeyote mwepesi kwa kuisi roho anaweza kujua wewe huko hapa, huku kuisi kukuu kwa utakatifu. Tujalie Bwana sasa hivi katika jina la Yesu Kristo. Sasa huku vichwa vyetu imeinamishwa. Iwapo kuna mtu hapa ambaye angetaka kubatizwa katika jina la Yesu Kristo, anataka kutubu, anataka kutafuta ubatizo wa Roho, kuna chumba kilichowazi mkono wangu wa kushoto, wanawake upande wa kulia. Kutakuweko na mtu huko wa kukupa maelezo. Kuna majoo ya ubatizo yana ngoja kila kitu. Sasa huku tumeviinamisha vita vyetu, tukiimba